รัฐบาลสื่อกรณี "เอกสารลับ" ให้โลกรู้แล้ว?

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: รัฐบาลสื่อกรณี "เอกสารลับ" ให้โลกรู้แล้ว?

Postby อธิฏฐาน » Sun Jan 03, 2010 12:13 am

อารยา wrote:แต่มีคนหนึ่งแน่ๆที่ไม่ชอบมากๆ :)
ผมช่วยไม่ได้มากไปกว่านี้ครับ :(

ช่วยแค่นี้ก็เหมือนส่องทางให้คนลงนรกได้อย่างสะดวกแล้วค่ะ
อธิฏฐาน

Re: รัฐบาลสื่อกรณี "เอกสารลับ" ให้โลกรู้แล้ว?

Postby naichod » Sun Jan 03, 2010 12:15 am

THE END
(49.93 KiB) Downloaded 409 times
Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.
No one higher than us. Unless we kneel to his own.
naichod

Postby อารยา » Sun Jan 03, 2010 12:20 am

Canthai wrote:เรื่องแผนที่นั่นแหละที่รัฐบาลดำเนินการ แต่อารยาไม่ใส่ใจคิด

ถ้าแผนที่มรดกโลก ทำให้เสียดินแดน มันก็เสียไปตั้งแต่ไอ้เหล่ไปเซ็นต์ข้อตกลงแล้วสิ

จะรอดู กุมภาพันธ์ ไทยจะเสียดินแดนจริงหรือไม่ อีกเดือนเศษๆ เองมิใช่หรือ

อ้อ...จะรอดูว่าจะมีพวกบ้าๆ ไปชักธงชาติไทย ที่ปากน้ำอีกหรือเปล่า
ก็รู้ว่าอารยาไม่ได้ใส่ใจ แล้วมันจะมาทะลุหัวใจตูได้งัยวะ จะบ้าเรอะ

พูดเองเออเองหมดทุกวรรคตอนทุกบรรทัด รู้ไปหมดว่าใตรเขาจะคิดจะทำอะไร

แต่กลับทำเซ่อ ไม่เห็น 2 คำถามตั้งแต่วาน นั่นแหละของจริงที่กำลังแทงหัวใจแคนลาว
อารยา

Postby อารยา » Sun Jan 03, 2010 12:24 am

devotion wrote:
Canthai wrote:ใช้สมองส่วนไหนคิดกันครับ

ส่วนที่แคนไทไม่มี
สม
อารยา

Postby katindork » Sun Jan 03, 2010 12:28 am

สวัสดีปีใหม่ครับคุณอารยา ขอให้สุขภาพสมบูรณ์ และมีความสุขในสมาธิกับการทำงานครับ

เป็นไงครับ เริ่มปีใหม่ 53 แต่ก็มาเร็วเกินคาดนะครับ
ไม่กี่เดือนนี้ มีการคาดการณ์ว่า
ทักษิณ เสื้อแดง เพื่อไทย เขมรโดยฮุนเซ็น จะลุยทุกด้าน ก็ไม่คิดว่าเขาจะมาลุยทางเวปเสรีไทยนะครับ 8-)

ประเทศไทย รัฐบาลโดยนายอภิสิทธิ์ กำลังจะจมน้ำตายอยู่แล้ว
ยังวนเวียนซ้ำซากจะรบกับสนธิ ลิ้มทองกุลอยู่
ไม่ได้สนใจหายนะที่กำลังกระหน่ำประเทศไทยโดยไม่ยั้ง :?

ผมก็ยังติดใจเหมือนอย่างที่ทุกผู้คนติดใจครับ คือ...
รัฐบาลโดยนายอภิสิทธิ์มีอะไรต้องปิดบังหรือ จึงตอบคำถามที่คนถามไม่ได้
รัฐบาลโดยนายอภิสิทธิ์ไม่มีหน้าที่ ที่จะส่งสื่อชั้นต่ำมาถามหาในสิ่งที่รัฐบาลโดยนายอภิสิทธิ์กำลังบริหารอยู่
มันคงเลวกลับตาลปัดไปว่า
รัฐบาลโดยอภิสิทธิ์กำลังมีข้อตกลงลับๆกับฝ่ายทักษิณ โดยที่ไม่อยากให้ประชาชนรู้หรือไม่
:arrow: :arrow:

แผนที่ที่เขมรขีดอาจจะเอามาอ้างว่าไม่สำคัญ เหมือนแผนที่ที่ไทยขีดที่เขมรอ้างว่าไม่สำคัญพร้อมที่จะฉีก ใช่หรือไม่ :roll:

เพราะอ้างเอาดื้อๆว่าไม่เสียดินแดน(เหมือนนพดลพูดไหมครับ)
แต่ผมก็ขึ้นไปบนเขาพระวิหารไม่ได้อยู่ดี
ทั้งที่ก่อนหน้านี้ผมยังเดินตามบันไดขึ้นไปได้
ทั้งที่เขมรเอาไปอ้างกับ ยูเนสโกจนได้อะไรเป็นเรื่องเป็นราว
ทหารไทย ตายไปกี่คน ขาขาดเพราะกับระเบิดไปกี่คน ก็เป็นแค่ภาพลวงตาที่ไม่มีค่า :cry:
เพราะท่องคาถาอยู่ว่าไม่ได้เสียดินแดน

น่าจะเอาคนพูดแบบเดียวกับนายนพดล ไปเดินในที่ๆเคยเดินได้มานะครับ แขนขามันจะได้ขาดบนดินแดนที่บอกไม่เสียกันบ้าง
ทหารไทยรุกล้ำดินแดนเขมรหรือไงครับ :geek:
katindork wrote:อ่านดูก็รู้สึกว่าไม่ไหว
คุณอารยาคงเคยอ่านหรือดู นิยายที่เขียนขึ้น ของหลู่ซิ่นเรื่องของอาคิวไหมครับ
อาคิวไว้ผมเปียแบบพวกแมนจูนี่แหละ
วันๆก็พูดวางภูมิไปเรื่อย พอเจอของจริงกำลังสู้ไม่ได้ เหตุผลเถียงไม่ได้
ก็มักจะนึกปลอบใจตัวเองว่า นึกเสียว่าด่าแม่มันละกัน นึกเสียว่ามันเนรคุณตีพ่อแม่มันเองละกัน

ชีวิตทั้งชีวิตของอาคิวเอาดีอะไรไม่ได้ ดีแต่โม้วางภูมิและปลอบใจตัวเอง
คิดแต่ดูแคลนคนอื่น มีแต่น้ำลาย
สุดท้ายก็โดนคนจับไปเฆี่ยนตี จนกระทั่ง ประหารชีวิต

ถ้าเปรียบตัวละครก็คงพออารมณ์เดียวกับคนบางคนไหมครับ
เมืองไทยจะสิ้นชาติเหมือนเมืองจีนเพราะคนประเภทนี้ละครับ :x

ไม่ใช่สิ้นชาติเพราะเขาเอาปืนมาขู่นะครับ
แต่สิ้นจิตสำนึกความเป็นชาติเพราะคิดได้แค่อาคิวเท่านั้น

แต่อาคิวยังเป็นภัยน้อยกว่าตรงที่ ไม่เคยอิงแอบการเมือง ไม่อิงแอบสื่อ
เชื่อหรือยังครับว่า
การถกเถียงอย่างเอาเหตุผล ต้องมาล่มไปเพราะจิตใจที่ไม่ได้ตั้งใจมาคุยเอาเหตุเอาผล
เพราะเขาไม่อยากให้คนคิดไงครับ 8-)
พยายามบอกให้เชื่อรัฐบาลโดยนายอภิสิทธิ์เพียงถ่ายเดียว
เหมือนเสื้อแดงโดยทักษิณไหมครับ
ตอนนี้ชัดไหมครับ

ใส่เสื้อแดงมาป่วนมันยาก ใส่เสื้อคลุมมาป่วนมันเปลี่ยนง่ายดี
katindork

Postby อำพรางฯ » Sun Jan 03, 2010 12:44 am

naichod wrote::mrgreen:

จารย์ ไปกินเหล้าฟังเพลงกันดีก่า

ระวังนะทั่นชด แก่ไปอีกปี ร่างกายก็โรยราไปอีกปี อย่าหักโหมมาก รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ท่านประมุขพรรคสุราชน

เหล้านะยังมีเหลือให้เรากินได้อีกนาน แต่ตัวเราไม่รู้จะเหลือเวลากินเหล้าได้อีกนานแค่ไหน

สบายดีปีเสือนะท่าน
อำพรางฯ

Postby naichod » Sun Jan 03, 2010 12:49 am

อูยขอบคุณครับ คุณอำพรางฯ

ผมก็แบบว่า ดื่มแบบคนแก่ ครับ ชูนิ้วเดียวเหมือนเดิม วันละนิ้ว

ดื่มไม่มากแล้วครับ แต่ก็ถนอมตับไว้ใช้นานๆเหมือนกัน

ชวนจารย์แกไปดื่ม เพราะ อยากให้แกสบายใจ ปีใหม่น่ะครับ

ปีใหม่ก็ขอให้ คุณอำพรางฯมีแต่สิ่งดีงามในชีวิตนะครับ

(ขอโทษ จารย์ด้วยนะครับ ที่ใช้กระทู้คุยกะเพื่อนเก่า)
Nul plus que nous. À moins que nous sommes à genoux à la sienne.
No one higher than us. Unless we kneel to his own.
naichod

Postby อำพรางฯ » Sun Jan 03, 2010 1:05 am

นิ้วเดียวนี่ นิ้วเดียวกี่แก้วเหรอครับ :mrgreen:
อำพรางฯ

Postby อารยา » Sun Jan 03, 2010 1:11 am

katindork wrote:ใส่เสื้อแดงมาป่วนมันยาก ใส่เสื้อคลุมมาป่วนมันเปลี่ยนง่ายดี
สวัสดีปีใหม่ครับ ตุณ katindork
กลัวว่าไก่จะตื่นซะก่อน เสื้อคลุมบังไม่มิดหรอกครับ ชั้นในแพรมออกมาไม่รู้เท่าไหร่แล้ว
อารยา

Postby อารยา » Sun Jan 03, 2010 1:15 am

naichod wrote:อูยขอบคุณครับ คุณอำพรางฯ

ผมก็แบบว่า ดื่มแบบคนแก่ ครับ ชูนิ้วเดียวเหมือนเดิม วันละนิ้ว

ดื่มไม่มากแล้วครับ แต่ก็ถนอมตับไว้ใช้นานๆเหมือนกัน

ชวนจารย์แกไปดื่ม เพราะ อยากให้แกสบายใจ ปีใหม่น่ะครับ

ปีใหม่ก็ขอให้ คุณอำพรางฯมีแต่สิ่งดีงามในชีวิตนะครับ

(ขอโทษ จารย์ด้วยนะครับ ที่ใช้กระทู้คุยกะเพื่อนเก่า)
อบอุ่นมากกว่าครับ
เออ ตับแข็งยังรักษาฟอร์มไว้ได้ดีกว่าตับแตกนะครับ เอิ้ก
อารยา

Postby อำพรางฯ » Sun Jan 03, 2010 2:20 am

ยังไงก็ขอ สวัสดีปีใหม่คุณอารยาด้วยนะครับ

ขออภัยที่พากระทู้ออกทะเล ด้วยครับ
อำพรางฯ

Postby Ignus » Sun Jan 03, 2010 6:05 am

มาช่วยพากระทู้ออกอ่าวไทย :D

วันละแก้วนี่...แก้วนี้ใช่มั๊ยครับ :lol:

Image

ปล. กะลังรออยู่ว่าคุณอารยาจะโดนยัดเยียดให้เป็นสาวกแป๊ะ/กากเหลือง กระทู้ไหน :mrgreen:

เดี๋ยวจะเปิดรับแทงว่าจะโดนยัดเยืยดให้เป็นสาวกในกระทู้เลขคู่หรือกระทู้เลขคี่

มีใครสนใจบ้าง เอ้าแทงเสีย แทงเสีย :lol: :twisted:
"Power, sex. Sex, Power. They both come down to one thing - fucking others".
Ignus

Postby อารยา » Sun Jan 03, 2010 8:03 am

อธิฏฐาน wrote:
อารยา wrote:แต่มีคนหนึ่งแน่ๆที่ไม่ชอบมากๆ :)
ผมช่วยไม่ได้มากไปกว่านี้ครับ :(

ช่วยแค่นี้ก็เหมือนส่องทางให้คนลงนรกได้อย่างสะดวกแล้วค่ะ
ครับ แบบผีพุ่งใต้ :lol:

ไปที่ชอบที่ชอบเถิดนะ อย่ามาผุดมาเกิดร่วมชาติกันอีกเลย
แต่อัปรีย์เกินจินตนาการอย่างนี้มีสิทธิทำนรกแตกได้ เพราะมันคงไม่ทิ้งสันดานป่วนหรอก
อารยา

Postby Canthai » Sun Jan 03, 2010 8:38 am

โอ้ว..โน้วววว

.เสียชื่อครูบาอาจารย์หมด สงสัยสติแตกรับปีใหม่ซะแระ...โถ ๆๆๆ
Canthai

Postby dtonNA » Sun Jan 03, 2010 8:57 am

Canthai wrote:โอ้ว..โน้วววว

.เสียชื่อครูบาอาจารย์หมด สงสัยสติแตกรับปีใหม่ซะแระ...โถ ๆๆๆ

ไอ้จอมป่วน มีแต่สาระ เลว
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น
dtonNA

Postby รักน้องพิณ » Sun Jan 03, 2010 9:05 am

อารยา wrote:
naichod wrote:อูยขอบคุณครับ คุณอำพรางฯ

อบอุ่นมากกว่าครับ
เออ ตับแข็งยังรักษาฟอร์มไว้ได้ดีกว่าตับแตกนะครับ เอิ้ก

ตับแข็งเมื่อไหร่ ช่วยเอาไปปาใส่หัวหมาแถวนี้หน่อยได้มั้ยครับ :mrgreen: :mrgreen:
วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร­!!
รักน้องพิณ

Postby superager » Sun Jan 03, 2010 9:28 am

เมื่อ"เจ้าของ" "ของขึ้น" แล้วก็ เอาบอร์ดมา"สำเร็จความใคร่"ตามสูตร :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

คุณอารยาคงเลี่ยงไม่ได้จริงๆ ทั้งที่เคยบอกเฮียฮาล์ฟให้เลี่ยงๆคนแบบนี้ไว้ :mrgreen:
เสรีไทยพ้นภัย ด้วยใจสามัคคี
superager

Postby อารยา » Sun Jan 03, 2010 10:02 am

Ignus wrote:มาช่วยพากระทู้ออกอ่าวไทย :D

วันละแก้วนี่...แก้วนี้ใช่มั๊ยครับ :lol:

Image

ปล. กะลังรออยู่ว่าคุณอารยาจะโดนยัดเยียดให้เป็นสาวกแป๊ะ/กากเหลือง กระทู้ไหน :mrgreen:

เดี๋ยวจะเปิดรับแทงว่าจะโดนยัดเยืยดให้เป็นสาวกในกระทู้เลขคู่หรือกระทู้เลขคี่

มีใครสนใจบ้าง เอ้าแทงเสีย แทงเสีย :lol: :twisted:
อ๋อ มันอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณคุณ Ignus ที่ไขปริศนา "แคนลาว" (เครื่องดนตรีที่บรรเลงโดยไม่ต้องมีปี่มีขลุ่ย) ให้กระจ่าง

มิน่า "แคนลาว" จึงหลุดคำว่า "พวกมรดกโลก" ใส่หน้าผม แต่ดันไปหลุดผิดที่ผิดทางในกระทู้ที่พูดถึงม้งลาว (แต่กลับไปกล่าวหาว่าคนอื่นเอาเพลงเขมรไทรโยกมาร้องกับลาวดวงเดือน คือโง่แล้วอวดฉลาดเป็นอาจินต์)

แคนลาวหลงทางที่วันนี้แหกตาตัวเองด้วยการท่องคาถา "ไทยไม่เสียดินแดน" กลายเป็นพันธมิตรมุมกลับกับสมัครและนพดลที่พูดอย่างนี้มาก่อน
วันนี้เอาเรื่องแผนที่มาแหย่ในบริบทใหม่ โยงไปว่าฮุนเซนโกรธจัดเพราะเรื่องนี้ สรุปหน้าตาเฉยว่าถ้าอภิสิทธิ์ไม่จัดการ อะไร ทำไมฮุนเซนจึงเต้นเป็นเจ้าเข้า ใครพูดเรื่องมรดกโลกอีกแปลว่าเป็นสาวกแป๊ะลิ้ม หวังจุดชนวนคลั่งชาติเหมือนในปี 2551!
สวสัยว่าแคนลาวไปฟังเกร็ดฝอยอะไรมาจากคนในกรมแผนที่เผอิญมาเจอกันในงานศพรุจ รณภพคืนสวดศพ เลยทึกทักว่าตนไปได้ความลับด้านความมั่นคงขั้นลับสุดยอดมา พอแว่วใครพูดเรื่องปราสาทพระวิหาร หรือมรดกโลก ก็ของขึ้น เอาปูนหมายหัวว่าต้องเป็นสาวกแป๊ะลิ้ม เป็นอาการของคนอุบาทว์ วิปริต ไร้วุฒิภาวะ เป็นภัยต่อสังคม
อารยา

Postby อารยา » Sun Jan 03, 2010 10:22 am

อารยา wrote:
Ignus wrote:วันละแก้วนี่...แก้วนี้ใช่มั๊ยครับ :lol:
Image
แบบนี้เรียกว่าแก้วสารพัดนึกครับ :lol:
แต่ถึงยังไงก็ดีกว่า "One Canthai a day keeps all happiness away"
เสนียดสังคมชัดๆ
อารยา

Postby Canthai » Sun Jan 03, 2010 10:38 am

ทำได้แค่นี้เหรอ อารยา กระทู้ไม่เล่นแล้วเหรอ

หรือว่าโดนฮุนเซ็นแทงทะลุข้างหลังเข้าไปถึงหัวใจ

ก็บอกแล้ว ผีเขาพระวิหารมัน "แรง"

น่าสงสารจัง
Canthai

Postby loginofu » Sun Jan 03, 2010 11:04 am

มุกเดิมๆ ไม่พัฒนา
ทำตัวเป็นสวะสังคม โดนสังคมรังเกียจ
แต่อย่างมันรึจะยอมรับ ชั่วกว่านี้ก็ทำมาแล้ว แค่นี้จิ๊บๆ :lol: :lol: :lol:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby อารยา » Sun Jan 03, 2010 11:43 am

นับแต่กลางปี 2551 นายสมัครกับสมชายในฐานะเป็นนอมินีทักษิณเป็นรัฐบาลมีผลประโยชน์ร่วมกันกับฮุนเซนคนละ 3 เดือน พูดไม่หยุดจนถึงวันสุดท้ายที่ม้วนเสื่อลาโรงไปว่า "ไทยไม่เสียดินแดนเพราะกัมพูชาขึ้นทะเบียนมรดกโลกเฉพาะตัวปราสาทพระวิหาร"

จากนั้นต่อมา 12 เดือนถึงวันนี้ กำลังของทหารทั้งไทยและกัมพูชายังคงมีการตรึงเหมือนในครึ่งหลังของปี 2551 รัฐบาลอภิสิทธิ์ยังคงพูดประโยคเดียวกัน แม้จะห้วนลงเหลือแค่ "ไทยไม่เสียดินแดน" จะใช้เหตุผลเดิมของสองรัฐบาลก่อนหน้านั้นคงลำบากเพราะข้อเท็จจริงของสถานการณ์ชายแดนไทยกัมพูชาที่ไม่ดีขึ้นยังเห็นตำตาอยู่ นั่นคือ...

ตลอด 18 เดือนของทั้งสามรัฐบาล...
katindork wrote:ผมก็ขึ้นไปบนเขาพระวิหารไม่ได้อยู่ดี
ทั้งที่ก่อนหน้านี้ผมยังเดินตามบันไดขึ้นไปได้
...เขมรเอาไปอ้างกับยูเนสโกจนได้อะไรเป็นเรื่องเป็นราว
ทหารไทย ตายไปกี่คน ขาขาดเพราะกับระเบิดไปกี่คน ก็เป็นแค่ภาพลวงตาที่ไม่มีค่า :cry:
น่าจะเอาคนพูดแบบเดียวกับนายนพดล ไปเดินในที่ๆเคยเดินได้มานะครับแขนขามันจะได้ขาดบนดินแดนที่บอกไม่เสียกันบ้าง
ทหารไทยรุกล้ำดินแดนเขมรหรือไงครับ :geek:

พวกเรายังคงสนับสนุนและเอาใจช่วยรัฐบาล เพื่อให้ได้คำตอบต่างจากที่ 2 รัฐบาลก่อนหน้านี้พล่ามอย่างไร้สาระ
18 ชั่วโมงที่ผ่านมาไม่ถือว่าสูญเปล่า แม้คำตอบยังอยู่ในสายลม แต่เราได้ตกผลึกคำถามสำคัญที่รัฐคงต้องใส่ใจเป็นพิเศษ เมื่อ...
katindork wrote:รัฐบาลโดยนายอภิสิทธิ์มีอะไรต้องปิดบังหรือ จึงตอบคำถามที่คนถามไม่ได้
รัฐบาลโดยนายอภิสิทธิ์ไม่มีหน้าที่ ที่จะส่งสื่อชั้นต่ำ(เกินจินตนาการ) มาถามหาในสิ่งที่รัฐบาลโดยนายอภิสิทธิ์กำลังบริหารอยู่
อารยา

Postby อารยา » Sun Jan 03, 2010 12:52 pm

..
Last edited by อารยา on Sun Jan 03, 2010 2:15 pm, edited 1 time in total.
อารยา

Postby naichod » Sun Jan 03, 2010 12:57 pm

อาจารย์ ครับ

flood away

ตั้งกระทู้ใหม่ ดีกว่า น้องๆหลายคนอยากอ่านสาระจากอาจารย์ครับ
naichod

Postby อารยา » Sun Jan 03, 2010 1:04 pm

flush เฉพาะแคนลงชักโครกง่ายกว่า ไม่ต้องรอสึนามิอ่ะ :)
อารยา

Postby naichod » Sun Jan 03, 2010 1:25 pm

ผมหมายถึง กระทู้นี้ น้ำท่วมไปแล้วจริงๆ ไม่ใช่โยนลงทิ้งไป ครับ อาจารย์ :mrgreen:

ครั้นจะบอกว่า flood around ก็ไม่ได้ เพราะ มีสาระอยู่เยอะเช่นกันครับ

ก็เลย บอกว่า น้ำมันท่วมไปเรื่อยๆนะ อาจารย์ ต่อให้ทำเขื่อน ทำฝาย มันก็ไม่ต่อเนื่องแล้ว

ก็เลยอยากให้ไปตั้งกระทู้ใหม่ เพื่อน้องๆ เพื่อนๆ จะได้อ่านชัดๆ ไม่ต้องยืนแช่น้ำอ่านน่ะ :lol:
naichod

Postby อารยา » Sun Jan 03, 2010 1:29 pm

ข้าวจายยย :)
แต่ว่าเจ้าของ (หมายถึงข้าพเจ้า ในภาษาลาว) กำลังหามุกครับ
อารยา

Postby enumtean » Sun Jan 03, 2010 3:42 pm

Ignus wrote:มาช่วยพากระทู้ออกอ่าวไทย :D

Image

ผมแทง เลขคี่ อิ อิ
enumtean

Postby golfgolf » Sun Jan 03, 2010 4:55 pm

โห แค่เมื่อวานไม่ได้อยู่เล่นคอมเผลอแป๊ปๆยาวไปอีก2หน้าเลย :lol: ก่อนเข้ามาดูกระทู้แล้วคิดก่อนเลยว่าใครคือต้นเหตุทำให้กระทู้นี้ป่วน :mrgreen: คุยแบบมีมารยาทกับคนอย่างกากแก่นี้ยากครับ
golfgolf

Postby อารยา » Mon Jan 04, 2010 2:37 am

golfgolf wrote:โห แค่เมื่อวานไม่ได้อยู่เล่นคอมเผลอแป๊ปๆยาวไปอีก2หน้าเลย :lol: ก่อนเข้ามาดูกระทู้แล้วคิดก่อนเลยว่าใครคือต้นเหตุทำให้กระทู้นี้ป่วน :mrgreen: คุยแบบมีมารยาทกับคนอย่างกากแก่นี้ยากครับ
หวังว่าอาจจะหาได้จาก: viewtopic.php?f=14&t=16473 ครับ
อารยา

PreviousNext

Return to สภากาแฟ